Có chồng và hai con là liệt sĩ, hưởng chế độ thế nào?

Thứ tư, 02/05/2018 08:46:00 | Tư vấn pháp luật
Ông Nguyễn Minh Hưng (Quảng Ngãi) hỏi: Trường hợp Bà mẹ Việt Nam anh hùng có chồng và 2 con là liệt sĩ thì được hưởng trợ cấp theo chế độ thân nhân của 2 liệt sĩ hay 3 liệt sĩ?

Về vấn đề này, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời như sau:

Theo quy định tại Khoản 3, Điều 20 Nghị định số 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ, thân nhân của 3 liệt sĩ trở lên được hưởng trợ cấp tiền tuất hàng tháng bằng 3 lần mức chuẩn (mức chuẩn hiện nay là: 1.417.000 đồng).

Theo đó, Bà mẹ Việt Nam anh hùng có chồng và 2 con là liệt sĩ được giải quyết 3 suất tuất liệt sĩ.

Theo Chinhphu

Tin cùng chuyên mục

Tin mới